Hàng hóa nhập phi mậu dịch



  • Bên em có hàng về Nội Bài, e mới làm còn ít kinh nghiệm nên các anh chị em cho em hỏi: nhập phi mậu dịch ( H11) mở tờ khai bất kỳ HQ nào hay bắt buộc phải mở ở HQ Nội Bài ạ? Nếu mở ở chi cục HQ khác thì có cần gì chú ý ko? Em cám ơn



  • Bạn đọc tham khảo nhé
    Căn cứ Điểm b Khoản 1 Điều 19 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định:
    “b) Hàng hóa nhập khẩu được đăng ký tờ khai tại trụ sở Chi cục Hải quan cửa khẩu nơi quản lý địa điểm lưu giữ hàng hóa, cảng đích ghi trên vận tải đơn, hợp đồng vận chuyển hoặc Chi cục Hải quan ngoài cửa khẩu nơi doanh nghiệp có trụ sở hoặc nơi hàng hóa được chuyển đến

    Pháp luật cho phép doanh nghiệp có quyền lựa chọn thì mình thích làm ở đâu cũng được. Chi cục nào không nhận là chính họ đang vi phạm pháp luật đó


Log in to reply